Kanada eTA

Kanada eTA (Visa Kanada ta kan layi) izinin balaguro ne da ake buƙata don matafiya da ke ziyartar Kanada don kasuwanci, yawon shakatawa ko dalilai na wucewa. An aiwatar da wannan tsari na kan layi don Visa na Lantarki na Kanada daga 2015 ta Shige da fice, 'Yan Gudun Hijira da' Yan Kasa Kanada (IRCC).

Kanada eTA wajibi ne don 'yan kasashen waje masu cancanta wadanda ke shirin tafiya Kanada ta jirgin sama. Wannan izinin tafiya ta kan layi yana da alaƙa ta hanyar lantarki zuwa Fasfo ɗin ku kuma yana aiki na tsawon shekaru biyar.

Menene Kanada eTA ko Kanada Visa Online?


A zaman wani bangare na yarjejeniyar hadin gwiwa da Amurka don inganta tsaron iyakokin kasashen biyu, daga watan Agustan 2015 Canada ta fara a Visa Waiver shirin don wasu ƙasashe keɓaɓɓun Visa wanda 'yan ƙasa za su iya tafiya zuwa Kanada ta hanyar neman takardar izini ta Wutar Lantarki maimakon, wanda aka sani da eTA na Kanada ko Kanada Visa akan layi.

Visa Online na Kanada yana aiki azaman takaddar Waiver Visa ga ƴan ƙasashen waje daga wasu ƙasashe masu cancanta (Visa Exempt) waɗanda zasu iya tafiya Kanada ba tare da samun takardar izinin shiga ba. Visa daga Ofishin Jakadancin Kanada ko Ofishin Jakadancin amma a maimakon haka ziyarci ƙasar akan eTA don Kanada wanda za'a iya nema kuma a samu akan layi.

Kanada eTA yana aiki iri ɗaya da Visa na Kanada amma ana samun sauƙin samu kuma tsarin yana da sauri kuma. Kanada eTA yana aiki don kasuwanci, yawon buɗe ido ko dalilai na wucewa kawai.

Lokacin inganci na eTA ya banbanta da tsawon zaman. Duk da yake eTA yana aiki na tsawon shekaru 5, tsawon lokacin ku bazai wuce watanni 6 ba. Kuna iya shiga Kanada kowane lokaci a cikin lokacin inganci.

Yana da sauri tsari wanda ke buƙatar ku cika wani Takardar Neman Visa Kanada kan layi, wannan zai iya zama kaɗan kamar minti biyar (5). cikakke. Ana bayar da eTA na Kanada bayan an kammala fam ɗin cikin nasara kuma mai nema ya biya kuɗin kan layi.

Cikakkun aikace-aikacen eTA na Kanada

Bayar da tafiye-tafiye da bayanan sirri ga kowane mai nema a cikin fom ɗin eTA na Kanada.

mataki 1
Bita kuma Yi Biyan Kuɗi

Yi Biyan Kuɗi mai aminci ta amfani da Katin Kiredit ko Zare kudi.

mataki 2
Karɓi Kanada eTA

Karɓi izinin eTA na Kanada zuwa imel ɗin ku daga Shige da Fice, 'Yan Gudun Hijira da Kanada (IRCC).

mataki 3

Menene Aikace-aikacen Visa na Kanada?

Aikace -aikacen Visa na Kanada fom ne na kan layi na lantarki kamar yadda Immigration, Refugees and Citizenship Canada (IRCC) suka ba da shawarar, waɗanda ke da niyyar shiga Kanada don gajerun tafiye-tafiye.

Wannan Aikace-aikacen Visa na Kanada shine maye gurbin tsari na tushen takarda. Hakanan, zaku iya ajiye tafiya zuwa Ofishin Jakadancin Kanada, saboda Ana bayar da Visa Online ta Kanada (eTA Kanada) ta imel akan bayanan fasfo ɗin ku. Yawancin masu neman za su iya kammala Aikace-aikacen Visa na Kanada a cikin ƙasa da mintuna biyar, kuma hakan ya hana su Gwamnatin Kanada daga ziyartar Ofishin Jakadancin Kanada don aiwatar da tsarin tushen takarda. Kuna buƙatar wani Yanar-gizo na'urar da aka haɗa, adireshin imel da Katin Kiredit ko Zare kudi don biyan kuɗin kan layi.

Sau ɗaya, Ana cika Aikace-aikacen Visa na Kanada akan wannan yanar, Hukumar Shige da Fice, 'Yan Gudun Hijira da Ƙasa ta Kanada (IRCC) ce ta tantance don bincika ainihin ku. Yawancin aikace-aikacen Visa na Kanada ana yanke shawarar a ƙarƙashin sa'o'i 24 kuma wasu na iya ɗaukar awanni 72. Ana sanar da ku yanke shawarar Kanada Visa Online ta adireshin imel ɗin da aka bayar.

Da zarar an yanke shawarar sakamakon kan layi na Kanada, zaku iya ajiye rikodin imel akan wayarku ko buga shi kafin ziyartar Jirgin Ruwa ko Filin Jirgin Sama. Ba kwa buƙatar kowane tambari na zahiri akan fasfo ɗin ku saboda ma'aikatan shige da fice na filin jirgin za su duba takardar izinin ku a kwamfutar. Kuna buƙatar tabbatar da cikakkun bayanai da aka cika a cikin Aikace-aikacen Visa na Kanada akan wannan gidan yanar gizon dole ne su dace daidai gwargwadon sunan farko, sunan mahaifi, bayanan haihuwa, lambar fasfo da batun fasfo da ranar ƙare fasfo don guje wa ƙi a filin jirgin sama a. lokacin hawan jirgi.

Wanene zai iya nema don Kanada Visa Online (ko Kanada eTA)

Citizensan ƙasa na ƙasashe masu zuwa ne kawai kebe daga samun Visa don tafiya zuwa Kanada kuma dole ne a nemi maimakon eTA zuwa Kanada.

Jama'ar Kanada da Amurka buƙatar Fasfo ɗin Kanada ko na Amurka kawai don tafiya zuwa Kanada.

Amurka mazaunin Dindindin, wadanda suke mallakin a Katin Koren Amurka kuma baya buƙatar Kanada eTA. Lokacin tafiya, tabbatar da kawo
- ingantaccen fasfo daga ƙasar ku
- Tabbacin matsayinka a matsayin mazaunin dindindin na Amurka, kamar ingantaccen katin kore (wanda aka fi sani da katin zama na dindindin)

Waɗannan baƙi ne da ke tafiya zuwa Kanada ta jirgin sama ta hanyar kasuwanci ko jirgin da aka yi hayar ke buƙata don neman eTA zuwa Kanada.

Canditional Canada eTA

Masu riƙe fasfo na waɗannan ƙasashe sun cancanci neman neman eTA na Kanada idan sun gamsu da sharuɗɗan da aka jera a ƙasa:

 • Kun riƙe Visa Baƙi na Kanada a cikin shekaru goma (10) da suka gabata Ko kuma a halin yanzu kuna riƙe da ingantacciyar takardar izinin shiga Amurka.
 • Dole ne ku shiga Kanada ta iska.

Idan ɗayan waɗannan sharuɗɗan na sama bai gamsu ba, to dole ne a maimakon haka ku nemi Visa Baƙi na Kanada.

Ana kuma kiran Visa Baƙi na Kanada azaman Visa mazaunin ɗan lokaci na Kanada ko TRV.

Ire-iren Kanada eTA

Kanada eTA yana da nau'ikan 04, ko kuma a wasu kalmomi, zaku iya neman eTA na Kanada lokacin da manufar ziyararku zuwa ƙasar shine ɗayan waɗannan masu zuwa:

 • Tafiya ko layover lokacin da zaku tsaya a tashar jirgin saman Kanada ko gari na ɗan gajeren lokaci har zuwa jirgin ku na gaba zuwa makomarku ta ƙarshe.
 • Tourism, yawon bude ido, ziyartar dangi ko abokai, zuwa Kanada a balaguron makaranta, ko zuwa gajeriyar hanyar karatu wacce bata bayar da kyauta ba.
 • Ma business dalilai, gami da taron kasuwanci, kasuwanci, ƙwararre, kimiyya, ko taron ilimi ko babban taro, ko don daidaita al'amuran ƙasa.
 • Ma shirya magani a cikin asibitin Kanada.

Bayanin da ake buƙata don Kanada eTA

Masu neman eTA na Kanada zasu buƙaci samar da waɗannan bayanan a lokacin cika yanar gizo Fom ɗin Samfurin eTA na Kanada:

 • Bayanin mutum kamar suna, wurin haifuwa, ranar haihuwa
 • Lambar fasfo, ranar fitarwa, ranar karewa
 • Bayanin tuntuɓar kamar adireshin da imel
 • Bayanin aiki

Kafin ka nemi Kanada eTA

Matafiya masu niyyar yin amfani da layi ta yanar gizo don Kanada eTA dole ne su cika waɗannan sharuɗɗan:

Ingantacciyar Fasfo don tafiya

Fasfo din mai nema dole ne ya kasance mai aiki na akalla watanni 03 bayan ranar tashi, ranar da kuka bar Kanada.

Hakanan yakamata a sami wani shafi mara kyau akan fasfot din domin Jami'in Kwastam din ya buga tambarin fasfo dinka.

ETA dinka na Kanada, idan an yarda, za a danganta shi da Fasfo ɗinka mai inganci, don haka ana buƙatar ka sami ingantaccen Fasfo, wanda zai iya zama ko dai Faskari na dinasa, ko na Jami'a, na diflomasiyya, ko na Fasfo na Sabis, duk ƙasashen da suka cancanta suka bayar. .

Citizensan ƙasar Kanada biyu da Mazaunan Kanada na Dindindin ba su cancanci samun eTA na Kanada ba. Idan kuna da ɗan ƙasa biyu daga Kanada da United Kingdom alal misali, to dole ne ku yi amfani da fasfo ɗin Kanada don shiga Kanada. Ba ku cancanci neman eTA na Kanada akan Birtanin ku ba fasfo.

ID mai inganci

Mai nema zai karɓi Kanada eTA ta imel, saboda haka ana buƙatar ingantaccen ID na Imel don karɓar eTA na Kanada. Maziyartan da ke niyyar isowa za su iya cika fam ɗin ta danna nan eTA Canada Visa Application form.

Hanyar biya

tun lokacin da eTA Kanada Ta hanyar aikace-aikacen aikace-aikacen ana samunsa ta hanyar yanar gizo kawai, ba tare da kwatankwacin takarda ba, ana buƙatar katin kuɗi / katin kuɗi ko asusun PayPal.

Aiwatar da Kanada eTA

Ƙasashen waje da suka cancanta waɗanda ke son tafiya zuwa Kanada suna buƙatar neman eTA don Kanada akan layi. Dukkanin tsarin yana dogara ne akan yanar gizo, daga aikace-aikace, biyan kuɗi, da ƙaddamarwa zuwa samun sanarwar sakamakon aikace-aikacen. Mai nema dole ne ya cika fom ɗin aikace-aikacen eTA na Kanada tare da cikakkun bayanan da suka dace, gami da bayanan tuntuɓar, bayanan tafiye-tafiye na baya, bayanan fasfo, da sauran bayanan asali kamar rikodin lafiya da laifuka. Duk mutanen da ke tafiya zuwa Kanada, ba tare da la'akari da shekarunsu ba, za su cika wannan fom. Da zarar an cika, mai nema dole ne ya biya aikace-aikacen eTA ta amfani da katin kiredit ko zare kudi sannan ya gabatar da aikace-aikacen. Yawancin yanke shawara ana samun su a cikin sa'o'i 24 kuma ana sanar da mai nema ta imel amma wasu lokuta na iya ɗaukar 'yan kwanaki ko makonni don aiwatarwa. Zai fi kyau a nemi eTA don Kanada da zaran kun gama shirye-shiryen balaguron ku kuma ba daga baya ba Awanni 72 kafin shigar ku Kanada . Za a sanar da ku yanke shawara ta ƙarshe ta imel kuma idan ba a amince da aikace-aikacen ku ba za ku iya gwada neman Visa na Kanada.

Har yaushe Kanada Kanada aikace-aikacen eTA ke aiwatarwa

Yana da kyau ka nemi Kanada eTA aƙalla awanni 72 kafin kayi shirin shiga ƙasar.

Inganci na Kanada eTA

ETA don Kanada shine yana aiki na tsawon shekaru 5 daga ranar fitowar ta ko ƙasa da haka idan Fasfo ɗin da ke da alaƙa da shi ta hanyar lantarki ya ƙare kafin shekaru 5. eTA yana ba ku damar zama a Kanada don wannan mafi yawan watanni 6 a lokaci guda amma kuna iya amfani da shi don ziyartar ƙasar akai-akai a cikin lokacin ingancinta. Koyaya, ainihin lokacin da za a ba ku izinin zama a lokaci ɗaya jami'an kan iyaka za su yanke shawarar dangane da manufar ziyarar kuma za a buga tambarin fasfo ɗin ku.

Shiga cikin Kanada

Ana buƙatar eTA don Kanada don ku iya shiga jirgi zuwa Kanada saboda idan ba tare da shi ba ba za ku iya shiga kowane jirgin da zai tashi Kanada ba. Duk da haka, Shige da fice, 'Yan Gudun Hijira da' Yan Kasa Kanada (IRCC) ko Jami'an kan iyaka na Kanada zai iya hana ku shiga a filin jirgin sama ko da kun kasance mai yarda da eTA na Kanada idan a lokacin shigarwa:

 • ba ku da duk takaddun ku, kamar fasfot ɗin ku cikin tsari, wanda jami'an kan iyaka za su bincika
 • idan kuna da haɗarin kiwon lafiya ko haɗarin kuɗi
 • kuma idan kuna da tarihin laifi/ta'addanci na baya ko lamuran shige da fice na baya

Idan kun shirya duk takaddun da ake buƙata don eTA na Kanada kuma kun cika duk sharuɗɗan cancanta don eTA na Kanada, to kun shirya don nema don Kanada Visa Online wanda fom ɗin aikace-aikacen sa yana da sauƙi kuma mai sauƙi. Idan kuna buƙatar kowane bayani ya kamata ku tuntuɓi taimakonmu don tallafi da jagora.

Takaddun da ake iya tambayar mai neman Visa Online na Kanada a kan iyakar Kanada

Hanyoyin tallafawa kansu

Ana iya tambayar mai nema ya ba da shaidar cewa za su iya tallafawa kuɗi da kuma kula da kansu yayin zamansu a Kanada.

Dawo / dawowa tikitin jirgin.

Ana iya buƙatar mai neman ya nuna cewa suna da niyyar barin Kanada bayan makasudin tafiya wanda Kanada ETA ta zartar.

Idan mai nema bashi da tikiti na gaba, suna iya ba da tabbacin kuɗi da ikon siyan tikiti a gaba.

Tambayoyin da

Yaya tsawon lokacin eTA na Kanada yake aiki?

Da zarar an amince da shi, Kanada eTA gabaɗaya yana aiki har zuwa shekaru biyar ko har sai lokacin ƙare fasfo ɗin ku, duk wanda ya fara zuwa.

Menene lokacin sarrafawa don aikace-aikacen eTA na Kanada?

Lokacin sarrafawa don aikace-aikacen eTA na Kanada ya bambanta, amma yawanci yana ɗaukar awanni 72 don karɓar amsa. Yayin da yawancin eTA na Kanada ana ba da su a cikin sa'o'i 24, ana ba da shawarar yin amfani da kyau kafin ranar tafiya don yin lissafin duk wani jinkiri mai yuwuwa.

Zan iya amfani da eTA na Kanada don shigarwar da yawa cikin Kanada?

Ee, Kanada eTA yana ba ku damar yin shigarwa da yawa cikin Kanada yayin lokacin ingancin sa. Kuna iya ɗaukar tafiye-tafiye da yawa ba tare da buƙatar sake neman sabon eTA na Kanada ba.

Zan iya tsawaita zamana a Kanada tare da eTA?

Kanada eTA baya bayar da cancanta ta atomatik don tsawaita zaman ku a Kanada. Koyaya idan kuna son zama fiye da lokacin izini, dole ne ku nemi kari tare da Shige da fice, 'Yan Gudun Hijira da' Yan Kasa Kanada (IRCC) da zarar kana Kanada.

Zan iya neman eTA na Kanada a madadin dangina?

Dole ne kowa ya nemi eTA na kansa na Kanada, gami da jarirai da yara. Iyaye ko masu kulawa za su iya cika aikace-aikacen a madadin ƙananan yara.

Zan iya Neman eTA na Kanada ba tare da yin tikitin jirgin sama ba?

Ba tilas ba ne yin tikitin jirgin sama kafin neman eTA na Kanada. Sau da yawa ana ba da shawara da ba da shawarar cewa matafiya su fara neman eTA ta yadda idan wata matsala ta taso, su sami lokacin da ya dace don gyarawa ko warware su.

Shin ya zama dole in san ainihin ranar da zan isa Kanada?

A'a. Ko da yake aikace-aikacen eTA na kan layi na Kanada yana ba da sarari ga masu nema don cike bayanai game da ranar zuwansu da hanyar tafiya a Kanada, ba a buƙatar ku gabatar da shi a cikin aikace-aikacen ba.